Có chứng chỉ hành nghề chỉ huy trưởng công trình không?

daotaocanbo

Thành viên
Có chứng chỉ hành nghề chỉ huy trưởng công trình không? Đây là câu hỏi được sự quan tâm của rất nhiều kỹ sư xây dựng khi được bổ nhiệm chức danh chỉ huy trưởng có cần chứng chỉ hành nghề không?

Chỉ huy trưởng là chức danh của cá nhân được tổ chức thi công xây dựng giao nhiệm vụ quản lý, điều hành hoạt động thi công xây dựng đối với một dự án hoặc công trình cụ thể.


Theo quy định của luật chỉ huy trưởng không cần có chứng chỉ hành nghề chỉ huy trưởng.

Điều 53 nghị định 100/2018 quy định Điều kiện hành nghề đối với chỉ huy trưởng công trường

Cá nhân đảm nhận chức danh chỉ huy trưởng công trường phải đáp ứng các điều kiện tương ứng với các hạng như sau:
a) Hạng I: Có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng I hoặc đã làm chỉ huy trưởng công trường ít nhất 01 công trình từ cấp I hoặc 02 công trình từ cấp II cùng loại trở lên.
b) Hạng II: Có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng II hoặc đã làm chỉ huy trưởng công trường ít nhất 01 công trình từ cấp II hoặc 02 công trình từ cấp III cùng loại trở lên.
c) Hạng III: Có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng III hoặc đã trực tiếp tham gia thi công xây dựng ít nhất...
BẠN CHƯA ĐĂNG NHẬP HOẶC CHƯA ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN THÀNH VIÊN NÊN NỘI DUNG BỊ ẨN. ĐỂ XEM BÀI VIẾT ĐẦY ĐỦ VUI LÒNG BẤM VÀO ĐÂY: Đăng nhập hoặc Đăng ký.
 

Thống kê

Chủ đề
39,169
Bài viết
42,886
Thành viên
91,355
Thành viên mới
hoangmaylytam
Top